งาน “วันประกาศเกียรติคุณ” ปีการศึกษา 2567
คุณพ่อประเสริฐ สมงาม อธิการโรงเรียนเซนต์ดอมินิก เป็นประธานในงาน “วันประกาศเกียรติคุณ” พร้อมด้วยคุณพ่อศักดิ์ชัย
Tuesday
4 Julนักเรียนชั้น ป.1-ป.3 ร่วมกิจกรรม “เบ๊น+โบ๊ท School Visit 2023” โดยมีการแสดงละครหุ่นสื่อการสอน ตอน “เอาใจใส่การเรียนหน่อยนะ ป๊อก” และ “การป้องกันโรคไข้เลือดออก” ที่ให้ทั้งความบันเทิง พร้อมสาระความรู้ด้านคุณธรรมจริยธรรมแก่นักเรียน สอนให้เด็ก ๆ เอาใจใส่การเรียน อีกทั้งแนะนำวิธีป้องกันยุงลายอย่างถูกวิธี จัดโดยบริษัท แก๊ก อินเตอร์เนชั่นแนล จำกัด ผู้ผลิตรายการเบ๊น+โบ๊ท ทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 เมื่อวันอังคารที่ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2566 ณ หอประชุมซาวีโอ โรงเรียนเซนต์ดอมินิก