งาน “วันประกาศเกียรติคุณ” ปีการศึกษา 2567
คุณพ่อประเสริฐ สมงาม อธิการโรงเรียนเซนต์ดอมินิก เป็นประธานในงาน “วันประกาศเกียรติคุณ” พร้อมด้วยคุณพ่อศักดิ์ชัย
Monday
10 Julครอบครัวเซนต์ดอมินิกขอร่วมแสดงความยินดีอย่างยิ่งกับคณะซาเลเซียน ในโอกาสที่สมเด็จพระสันตะปาปาฟรังซิสทรงประกาศสถาปนาคุณพ่อแองเจโล เฟอร์นันเดซ อาร์ตีเม่ อัคราธิการแห่งคณะซาเลเซียน ให้มีสมณศักดิ์พระคาร์ดินัล เมื่อวันอาทิตย์ที่ 9 กรกฎาคม พ.ศ. 2566 เป็น 1 ใน 21 องค์ของพระคาร์ดินัลใหม่ และเป็น 1 ใน 2 องค์ที่ไม่ได้เป็นพระสังฆราชหรือพระอัครสังฆราชมาก่อน นับเป็นพระพรที่สมาชิกในครอบครัวซาเลเซียนของคุณพ่อบอสโกปลาบปลื้มใจ