Activities, Latest News
งาน “วันประกาศเกียรติคุณ” ปีการศึกษา 2567
คุณพ่อประเสริฐ สมงาม อธิการโรงเรียนเซนต์ดอมินิก เป็นประธานในงาน “วันประกาศเกียรติคุณ” พร้อมด้วยคุณพ่อศักดิ์ชัย
Monday
17 Julครอบครัวเซนต์ดอมินิกขอแสดงความชื่นชมและยินดีกับคุณสาวิน จรัสเพชรานันท์ ศิษย์เก่าโรงเรียนเซนต์ดอมินิก รุ่นที่ 35 ผู้ฝึกสอนฟุตบอลทีมชาติไทย และหัวหน้าผู้ฝึกสอนนักฟุตบอลหญิงทีมชาติไทยชุด U 19 “ชบาแก้ว” ที่สามารถคว้าแชมป์ฟุตบอลหญิงชิงแชมป์อาเซียน ในการแข่งขันนัดชิงชนะเลิศ ด้วยการชนะเวียดนาม 2 ประตูต่อ 1 เมื่อวันเสาร์ที่ 15 กรกฎาคม พ.ศ. 2566 ณ เกโรลา ศรีวิจายา เมืองปาเล็มบัง สาธารณรัฐอินโดนีเซีย