งาน “วันประกาศเกียรติคุณ” ปีการศึกษา 2567
คุณพ่อประเสริฐ สมงาม อธิการโรงเรียนเซนต์ดอมินิก เป็นประธานในงาน “วันประกาศเกียรติคุณ” พร้อมด้วยคุณพ่อศักดิ์ชัย
Monday
24 Julคณะกรรมการฝ่ายการศึกษาซาเลเซียน จัดการอบรมสัมมนาครูใหม่โรงเรียนในเครือซาเลเซียน ประจำปีการศึกษา 2566 ระหว่างวันศุกร์ที่ 21 ถึงวันอาทิตย์ที่ 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2566 ณ บ้านซาเลเซียนเพื่อการฟื้นฟูจิตใจ อ.หัวหิน จ.ประจวบคีรีขันธ์ โดยมีคุณพ่อบุญเลิศ ปณีตัธยาศัย เจ้าคณะนักบวชซาเลเซียนแขวงประเทศไทย ให้เกียรติมาเป็นประธานในพิธีเปิด และบรรยายพิเศษให้กับคณะครู
สำหรับหัวข้อของการอบรมสัมมนาในปีนี้คือ “ระบบป้องกันของคุณพ่อบอสโก” (Preventive System) ดำเนินการอบรมโดยคุณพ่อบรรจง สันติสุขนิรันดร์ ในการนี้คุณพ่อเกรียงศักดิ์ ชัยพรแก้ว อธิการโรงเรียนเซนต์ดอมินิก ได้นำคุณครูใหม่โรงเรียนเซนต์ดอมินิก จำนวน 5 คน เข้าร่วมอบรมพร้อมกับครูและบุคลากรใหม่จากโรงเรียนในเครือซาเลเซียนด้วย