งาน “วันประกาศเกียรติคุณ” ปีการศึกษา 2567
คุณพ่อประเสริฐ สมงาม อธิการโรงเรียนเซนต์ดอมินิก เป็นประธานในงาน “วันประกาศเกียรติคุณ” พร้อมด้วยคุณพ่อศักดิ์ชัย
Tuesday
8 Augมาสเตอร์วทัญญู ศรีทอง รองผู้ช่วยผู้อำนวยการฝ่ายวิชาการ ระดับมัธยมศึกษา มาสเตอร์สุนันท์ สงวนสัตย์ งานส่งเสริมอัตลักษณ์และเอกลักษณ์ โรงเรียนเซนต์ดอมินิก นำนักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 3 โรงเรียนเซนต์ดอมินิก เดินทางไปเรียนรู้ดูงานเพื่อการศึกษาต่อที่วิทยาลัยเทคโนโลยีดอนบอสโก โดยมีคณะครูและนักศึกษา วิทยาลัยเทคโนโลยีดอนบอสโกให้การต้อนรับ พร้อมแนะนำแผนกการเรียน อธิบายให้ความรู้เรื่องเครื่องมืออุปกรณ์การเรียนในสาขาต่าง ๆ ทั้งนี้คุณครูระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 3 โรงเรียนเซนต์ดอมินิกดูแลนักเรียนตลอดกิจกรรม เมื่อวันอังคารที่ 8 สิงหาคม พ.ศ. 2566