งาน “วันประกาศเกียรติคุณ” ปีการศึกษา 2567
คุณพ่อประเสริฐ สมงาม อธิการโรงเรียนเซนต์ดอมินิก เป็นประธานในงาน “วันประกาศเกียรติคุณ” พร้อมด้วยคุณพ่อศักดิ์ชัย
Friday
18 Augมิสนิลรยา ภักตร์ผ่อง ผู้ช่วยผู้อำนวยการฝ่ายกิจการนักเรียน มิสนิตยา สิงห์สา ผู้ช่วยผู้อำนวยการฝ่ายอภิบาล มอบรางวัล พร้อมชมการแข่งขันกิจกรรมบูรณาการนักบุญดอมินิก ซาวีโอ กับกลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ในการประกวดร้องเพลงโอกาสวันฉลองนักบุญดอมินิก ซาวีโอ SD Singing Contest 2023 “As The Yeast Active” โดยเป็นการร้องเพลงร้อยพันดอมินิก และเพลงอิสระ 1 เพลง เมื่อวันศุกร์ที่ 18 สิงหาคม พ.ศ. 2566 ณ SAVIO SQUARE ชั้น 5 อาคารยอห์น บอสโก อนุสรณ์ 200 ปีชาตกาล โรงเรียนเซนต์ดอมินิก ผลการแข่งขันดังนี้
– ชนะเลิศ : นายพนธกร เดชคิด ม.4/2
– รองชนะเลิศอันดับ 1 : นายณรัณ ตังคโณบล ม.6/4
– รองชนะเลิศอันดับ 2 : นายธนกร เตชะวิชาญ ม.5/4
– รางวัลชมเชย : นายณัฐพัฒน์ บุศยรัตน์ ม.6/3 นายมหานคร จรูญชาติ ม.5/5 และ นายรัฐตวัน ดวงดาว ม.5/1