งาน “วันประกาศเกียรติคุณ” ปีการศึกษา 2567
คุณพ่อประเสริฐ สมงาม อธิการโรงเรียนเซนต์ดอมินิก เป็นประธานในงาน “วันประกาศเกียรติคุณ” พร้อมด้วยคุณพ่อศักดิ์ชัย
Monday
21 Augระหว่างวันศุกร์ที่ 18 ถึงวันอาทิตย์ที่ 20 สิงหาคม พ.ศ. 2566 นักเรียนระดับชั้นมัธยมศึกษาตอนปลาย โรงเรียนเซนต์ดอมินิก จำนวน 9 คน เข้าร่วมกิจกรรมค่ายผู้นำเยาวชนซาเลเซียน 2023 หัวข้ออบรม “ดุจเชื้อแป้งในครอบครัวมนุษย์วันนี้” จัดโดยแผนกอภิบาลเยาวชนซาเลเซียน ซึ่งมีเนื้อหาอบรม อาทิ ก้าวไปด้วยกัน การสร้างภาวะผู้นำ เชื้อแป้งในโรงเรียน นำคำขวัญอัคราธิการสู่ภาคปฏิบัติ สื่อการเป็นผู้นำ ฯลฯ ในการนี้คุณพ่อยะรัตน์ ไชยรา จิตตาภิบาลโรงเรียนเซนต์ดอมินิก เป็นวิทยากรเรื่องการสร้างมโนธรรมของผู้นำ ทั้งนี้มีนักเรียนจากโรงเรียนในเครือซาเลเซียนเข้าร่วม 11 โรงเรียน จำนวน 85 คน ณ บ้านศานติธรรมซาวีโอ อำเภอสามพราน จังหวัดนครปฐม