กิจกรรมอบรมฟื้นฟูจิตใจนักเรียนคาทอลิก ม.1-3 ปีการศึกษา 2567
ฝ่ายอภิบาลโรงเรียนเซนต์ดอมินิก จัดกิจกรรมอบรมฟื้นฟูจิตใจ ประจำปีการศึกษา 2567 สำหรับนักเรียนคาทอลิกชั้น ม.1-3
Thursday
24 Augมาสเตอร์ปิยทัย โกศินานนท์ ผู้ช่วยผู้อำนวยการฝ่ายนโยบายและแผน ผู้แทนคณะผู้บริหาร ผู้แทนครู ให้การต้อนรับ Mr.Garry Chronican, Director Pathway จาก University of Otago ประเทศนิวซีแลนด์ และผู้แทนบริษัท NZ STUDY ในโอกาสมาเยี่ยมชมโรงเรียนเซนต์ดอมินิก พร้อมแนะแนวการศึกษาต่อที่ University of Otago
โดยเริ่มจากการชมวีดิทัศน์แนะนำโรงเรียนเซนต์ดอมินิก ณ ห้องประชุมกันตาเต ดอมิโน ตามด้วยการเยี่ยมชมห้องปฏิบัติการต่าง ๆ ได้แก่ S.D. Stadium S.D. Music Zone S.D. Auditorium S.D. Corner Savio Premium อาคารยอห์น บอสโก อนุสรณ์ 200 ปีชาตกาล จากนั้นได้แนะนำข้อมูลของ University of Otago สำหรับนักเรียนที่สนใจศึกษาต่อในระดับมหาวิทยาลัย เมื่อวันพฤหัสบดีที่ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2566