งาน “วันประกาศเกียรติคุณ” ปีการศึกษา 2567
คุณพ่อประเสริฐ สมงาม อธิการโรงเรียนเซนต์ดอมินิก เป็นประธานในงาน “วันประกาศเกียรติคุณ” พร้อมด้วยคุณพ่อศักดิ์ชัย
Sunday
27 Augเมื่อวันเสาร์ที่ 26 สิงหาคม พ.ศ. 2566 มาสเตอร์ปิยทัย โกศินานนท์ ผู้ช่วยผู้อำนวยการฝ่ายนโยบายและแผน โรงเรียนเซนต์ดอมินิก ในนามตัวแทนผู้บริหารโรงเรียน มิสมณี เงากระจ่าง ครูกลุ่มสาระการเรียนรู้วิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี ผู้ประสานงานโครงการ พร้อมผู้ปกครองนักเรียน เดินทางไปส่งและให้กำลังใจ ด.ช.วชิรวิชญ์ ยืนยงสุวรรณ ม.3/1 นายวศิน ไตรประคอง ม.6/2 นายพันธ์พัทธ์ อิฐรัตน์ ม.6/2 นายโสภณวิชญ์ เลื่อนนภาวรรณ ม.6/3 นายชัพวิชญ์ เตียวศักดาพิทักษ์ ม.6/3 และมาสเตอร์พรภวิษย์ เจตะวัฒนะ ที่เข้าร่วมโครงการเรียนรู้ด้านวิทยาศาสตร์ที่ประเทศญี่ปุ่นกับ TNI (International Science Camp in Okayama 2023) สำหรับครูผู้สอนวิชาวิทยาศาสตร์และนักเรียนระดับชั้นมัธยมศีกษา แผนการเรียนวิทยาศาสตร์ จัดโดยโรงเรียนเซนต์ดอมินิก ร่วมกับ สถาบันเทคโนโลยีไทย-ญี่ปุ่น ระหว่างวันเสาร์ที่ 26 สิงหาคม ถึงวันจันทร์ที่ 4 กันยายน พ.ศ. 2566 ณ ท่าอากาศยานสุวรรณภูมิ จังหวัดสมุทรปราการ