กิจกรรมอบรมฟื้นฟูจิตใจนักเรียนคาทอลิก ม.1-3 ปีการศึกษา 2567
ฝ่ายอภิบาลโรงเรียนเซนต์ดอมินิก จัดกิจกรรมอบรมฟื้นฟูจิตใจ ประจำปีการศึกษา 2567 สำหรับนักเรียนคาทอลิกชั้น ม.1-3
Thursday
31 Augเมื่อวันพฤหัสบดีที่ 31 สิงหาคม พ.ศ. 2566 คุณพ่อศักดิ์ชัย ตรีว่าอุดม รองอธิการและเหรัญญิก พร้อมคณะผู้บริหาร มอบรางวัลสำหรับนักเรียนที่ร่วมกิจกรรมอ่านให้ฟัง ประจำเดือนมิถุนายน และกรกฎาคม 2566 จัดโดยกลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ณ โถงอาคารยอห์น บอสโก อนุสรณ์ 200 ปีชาตกาล โรงเรียนเซนต์ดอมินิก
กิจกรรมอ่านให้ฟัง เป็น 1 ในโครงการส่งเสริมการอ่าน สำหรับเดือนมิถุนายน เป็นการอ่านใบงานความรู้เกี่ยวกับประวัติและผลงานของสุนทรภู่ เดือนกรกฎาคม เป็นใบงานความรู้ประวัติของวันภาษาไทยแห่งชาติ โดยนักเรียนจะต้องอ่านให้ผู้ฟังครบ 4 คน และนำใบงานมาส่งครู จากนั้นจะมีการจับสลากใบงานเพื่อมอบรางวัลแต่ละเดือน ซึ่งมีผู้ได้รับรางวัลดังนี้
ประจำเดือนกรกฎาคม ป.1-3
ประจำเดือนมิถุนายน ป.4-6
ประจำเดือนกรกฎาคม ป.4-6