งาน “วันประกาศเกียรติคุณ” ปีการศึกษา 2567
คุณพ่อประเสริฐ สมงาม อธิการโรงเรียนเซนต์ดอมินิก เป็นประธานในงาน “วันประกาศเกียรติคุณ” พร้อมด้วยคุณพ่อศักดิ์ชัย
Tuesday
17 Octวันพฤหัสบดีที่ 5 ตุลาคม พ.ศ. 2566 การแสดงคอนเสิร์ตรอบปฐมทัศน์ “ศิลปบรรเลงเพลงสยาม Silapabanleng – Siamese Music” บทเพลงของครูประสิทธิ์ ศิลปบรรเลง ศิลปินแห่งชาติ ที่ได้รับทุนสนับสนุนจากสำนักงานคณะกรรมการวิจัยแห่งชาติ ร่วมกับสถาบันดนตรีกัลยาณิวัฒนา เป็นส่วนหนึ่งของโครงการวิจัยเรื่อง ศิลปบรรเลงเพลงเพลงสยาม โดยมีผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ชัญพงศ์ ทองสว่าง ศิษย์เก่าเซนต์ดอมินิก รุ่นที่ 31 เป็นเจ้าของโครงการ ผู้กำกับดนตรี เรียบเรียง และบรรเลงเปียโนร่วมกับวงอิมมานูเอล ออร์เคสตรา ในชุมชนคลองเตย โอกาสนี้ ดร.อภิชาต อินทรวิศิษฏ์ ศิษย์เก่าเซนต์ดอมินิก รุ่นที่ 11 ได้รับเกียรติเป็นพิธีกร ณ สถาบันดนตรีกัลยาณิวัฒนา กรุงเทพมหานคร