งาน “วันประกาศเกียรติคุณ” ปีการศึกษา 2567
คุณพ่อประเสริฐ สมงาม อธิการโรงเรียนเซนต์ดอมินิก เป็นประธานในงาน “วันประกาศเกียรติคุณ” พร้อมด้วยคุณพ่อศักดิ์ชัย
Saturday
21 Octโรงเรียนเซนต์ดอมินิกจัดอบรมสัมมนาครู ปีการศึกษา 2566 หัวข้อ “Collaborative Mindset” โดยคุณพ่อยะรัตน์ ไชยรา จิตตาภิบาล ได้กล่าวเปิดการอบรมสัมมนา
จากนั้นเข้าสู่การอบรมสัมมนา ได้รับเกียรติจาก ดร.อภิชาต อินทรวิศิษฏ์ เป็นวิทยากร โดยคุณครูได้รับความรู้จากการบรรยายและการทำกิจกรรม ประกอบด้วย กิจกรรม Consultants และ Acronym for a mission เป็นการฝึกปฏิบัติให้ครูได้ทำงานเป็นกลุ่ม อีกทั้งสร้างทัศนคติที่ดีในการทำงานร่วมกัน เมื่อวันเสาร์ที่ 21 ตุลาคม พ.ศ. 2566 ณ ห้องประชุม S.D. AUDITORIUM โรงเรียนเซนต์ดอมินิก
อนึ่ง ดร.อภิชาต อินทรวิศิษฏ์ ผู้อำนวยการภาควิชาการสื่อสารอย่างสร้างสรรค์ และภาควิชาธุรกิจดนตรีบัณฑิต วิทยาลัยบริหารธุรกิจ มหาวิทยาลัยอัสสัมชัญ เป็นศิษย์เก่าโรงเรียนเซนต์ดอมินิก รุ่นที่ 11 ได้รับการยกย่องเชิดชูเกียรติเป็นผู้ใช้ภาษาไทยดีเด่น ประจำปี 2566 จากกระทรวงวัฒนธรรม