งาน “วันประกาศเกียรติคุณ” ปีการศึกษา 2567
คุณพ่อประเสริฐ สมงาม อธิการโรงเรียนเซนต์ดอมินิก เป็นประธานในงาน “วันประกาศเกียรติคุณ” พร้อมด้วยคุณพ่อศักดิ์ชัย
Monday
30 Octกลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ จัดกิจกรรม Halloween Festival สำหรับนักเรียนชั้นประถมศึกษา เพื่อให้นักเรียนได้ทราบประวัติความเป็นมา ได้สนุกสนานกับการแต่งกาย รวมทั้งบรรยากาศภายในงาน ภายในงานมีการแข่งขันตอบปัญหาภาษาอังกฤษ History of Halloween จากนั้นเป็นการประกวดเดิน Trick or Treat เพื่อรับขนมจากผู้ชม โอกาสนี้ คุณพ่อเกรียงศักดิ์ ชัยพรแก้ว อธิการ มอบรางวัลให้กับนักเรียนที่ได้รับรางวัล เมื่อวันจันทร์ที่ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2566 บริเวณโถงอาคารมารีย์ฯ โรงเรียนเซนต์ดอมินิก