งาน “วันประกาศเกียรติคุณ” ปีการศึกษา 2567
คุณพ่อประเสริฐ สมงาม อธิการโรงเรียนเซนต์ดอมินิก เป็นประธานในงาน “วันประกาศเกียรติคุณ” พร้อมด้วยคุณพ่อศักดิ์ชัย
Tuesday
31 Octเมื่อวันอังคารที่ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2566 กลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา ร่วมกับคณะกรรมการนักเรียนโรงเรียนเซนต์ดอมินิก จัดการแข่งขัน E-Sports เกม ROV ชิงถ้วยรางวัลชนะเลิศ S.D. Esports Championship 2023 เพื่อคัดเลือกนักกีฬาเข้าร่วมการแข่งขันมหกรรมกีฬาซาเลเซียน ในเดือนมกราคม 2567 ผู้เข้าแข่งขันเป็นนักเรียนระดับชั้นมัธยมศึกษา สำหรับวันนี้จัดแข่งขันรุ่นอายุ 14 ปี และ 16 ปี ที่ห้องประชุมรีกัลโดเน โดยมีมาสเตอร์มาโนช เอี่ยมประเสริฐ เป็นครูผู้ประสานงาน