กิจกรรมอบรมฟื้นฟูจิตใจนักเรียนคาทอลิก ม.1-3 ปีการศึกษา 2567
ฝ่ายอภิบาลโรงเรียนเซนต์ดอมินิก จัดกิจกรรมอบรมฟื้นฟูจิตใจ ประจำปีการศึกษา 2567 สำหรับนักเรียนคาทอลิกชั้น ม.1-3
Saturday
4 Novกลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ร่วมกับ สถาบันภาษา GLOBISH จัดการสอบวัดระดับภาษาอังกฤษ Globish English Competency Benchmark ตามมาตรฐาน CEFR สำหรับนักเรียนระดับชั้น ม.1-6 จำนวน 124 คน โดยแบ่งเป็นการสอบแบบรับสาร (Receptive Skills) 81 คน และการสอบแบบรับสาร (Receptive Skills) พร้อมการสอบแบบส่งสาร (Productive Skills) 43 คน เมื่อวันเสาร์ที่ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2566 ณ ห้องเรียนคอมพิวเตอร์ 1-3 ชั้น 5 อาคารมารีย์ฯ โรงเรียนเซนต์ดอมินิก