กิจกรรมอบรมฟื้นฟูจิตใจนักเรียนคาทอลิก ม.1-3 ปีการศึกษา 2567
ฝ่ายอภิบาลโรงเรียนเซนต์ดอมินิก จัดกิจกรรมอบรมฟื้นฟูจิตใจ ประจำปีการศึกษา 2567 สำหรับนักเรียนคาทอลิกชั้น ม.1-3
Tuesday
7 Novเมื่อวันอังคารที่ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2566 กลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา ร่วมกับคณะกรรมการนักเรียนโรงเรียนเซนต์ดอมินิก จัดการแข่งขัน E-Sports เกม ROV ชิงถ้วยรางวัลชนะเลิศ S.D. Esports Championship 2023 เพื่อคัดเลือกนักกีฬาเข้าร่วมการแข่งขันมหกรรมกีฬาซาเลเซียน ในเดือนมกราคม 2567 ผู้เข้าแข่งขันเป็นนักเรียนระดับชั้นมัธยมศึกษา สำหรับวันนี้จัดแข่งขันรุ่นอายุ 18 ปี ที่ห้องประชุมรีกัลโดเน โดยมีมาสเตอร์มาโนช เอี่ยมประเสริฐ เป็นครูผู้ประสานงาน