งาน “วันประกาศเกียรติคุณ” ปีการศึกษา 2567
คุณพ่อประเสริฐ สมงาม อธิการโรงเรียนเซนต์ดอมินิก เป็นประธานในงาน “วันประกาศเกียรติคุณ” พร้อมด้วยคุณพ่อศักดิ์ชัย
Thursday
9 Novกลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ศาสนา และวัฒนธรรม นำนักเรียนชั้น ม.1 ไปทัศนศึกษา ณ หมู่บ้านโปรตุเกส วัดไชยวัฒนาราม วัดภูเขาทอง และตลาดน้ำอโยธยา จังหวัดพระนครศรีอยุธยา โดยมีคุณพ่อศักดิ์ชัย ตรีว่าอุดม รองอธิการและเหรัญญิก และคุณครูชั้น ม.1 ควบคุมดูแลนักเรียน ทั้งนี้เพื่อเป็นการเพิ่มพูนความรู้ อีกทั้งให้รู้จักตระหนักถึงคุณค่าและอนุรักษ์สิ่งที่เป็นสมบัติของชาติ เมื่อวันพฤหัสบดีที่ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2566