Activities, Latest News
งาน “วันประกาศเกียรติคุณ” ปีการศึกษา 2567
คุณพ่อประเสริฐ สมงาม อธิการโรงเรียนเซนต์ดอมินิก เป็นประธานในงาน “วันประกาศเกียรติคุณ” พร้อมด้วยคุณพ่อศักดิ์ชัย
Thursday
9 Novกลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ศาสนา และวัฒนธรรม นำนักเรียนชั้น ม.3 ไปทัศนศึกษา ณ วัดม่วง วัดต้นสน จังหวัดอ่างทอง และตลาดน้ำหลวงปู่ทวด จังหวัดพระนครศรีอยุธยา โดยมีคุณครูชั้น ม.3 ควบคุมดูแลนักเรียน ทั้งนี้เพื่อให้นักเรียนได้ศึกษาประวัติศาสตร์ ความเป็นมาของศิลปกรรม สถาปัตยกรรม ตลอดจนถึงศิลปาชีพของไทย เมื่อวันพฤหัสบดีที่ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2566