งาน “วันประกาศเกียรติคุณ” ปีการศึกษา 2567
คุณพ่อประเสริฐ สมงาม อธิการโรงเรียนเซนต์ดอมินิก เป็นประธานในงาน “วันประกาศเกียรติคุณ” พร้อมด้วยคุณพ่อศักดิ์ชัย
Thursday
16 Novกลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ศาสนา และวัฒนธรรม จัดโครงการทัศนศึกษาสำหรับนักเรียนชั้น ป.5 ณ โรสการ์เด้น สวนสามพราน และพิพิธภัณฑ์หุ่นขี้ผึ้งไทย จังหวัดนครปฐม โดยมีคุณพ่อศักดิ์ชัย ตรีว่าอุดม รองอธิการและเหรัญญิก และคุณครูชั้น ป.5 ควบคุมดูแลนักเรียน วัตถุประสงค์ในการทัศนศึกษาครั้งนี้ เพื่อให้นักเรียนได้มีโอกาสเรียนรู้ประสบการณ์และฝึกปฏิบัติจริงนอกห้องเรียน ให้นักเรียนได้สัมผัสวิถีชีวิตไทย รวมทั้งได้ศึกษาความเป็นมาของประวัติศาสตร์ไทย เมื่อวันพฤหัสบดีที่ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2566