Activities, Latest News
งาน “วันประกาศเกียรติคุณ” ปีการศึกษา 2567
คุณพ่อประเสริฐ สมงาม อธิการโรงเรียนเซนต์ดอมินิก เป็นประธานในงาน “วันประกาศเกียรติคุณ” พร้อมด้วยคุณพ่อศักดิ์ชัย
Friday
17 Novกลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ศาสนา และวัฒนธรรม จัดโครงการทัศนศึกษาสำหรับนักเรียนชั้น ป.6 ณ โรสการ์เด้น สวนสามพราน และพิพิธภัณฑ์หุ่นขี้ผึ้งไทย จังหวัดนครปฐม วัตถุประสงค์ในการทัศนศึกษาครั้งนี้ เพื่อให้นักเรียนได้มีโอกาสเรียนรู้ประสบการณ์และฝึกปฏิบัติจริงนอกห้องเรียน ให้นักเรียนได้สัมผัสวิถีชีวิตไทย ได้เรียนรู้วัฒนธรรม ประเพณี และศิลปะของไทย เมื่อวันศุกร์ที่ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2566