งาน “วันประกาศเกียรติคุณ” ปีการศึกษา 2567
คุณพ่อประเสริฐ สมงาม อธิการโรงเรียนเซนต์ดอมินิก เป็นประธานในงาน “วันประกาศเกียรติคุณ” พร้อมด้วยคุณพ่อศักดิ์ชัย
Tuesday
21 Novกลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ศาสนา และวัฒนธรรม จัดโครงการทัศนศึกษาสำหรับนักเรียนชั้น ป.1-ป.3 ณ สวนสัตว์เปิด “ซาฟารีเวิลด์” ก่อนการเดินทาง ได้รับโอวาทข้อคิดจากคุณพ่อยะรัตน์ ไชยรา จิตตาภิบาล สำหรับการทัศนศึกษาครั้งนี้ เพื่อให้นักเรียนได้รับประสบการณ์ตรงจากการเรียนรู้นอกห้องเรียน ได้รับความรู้แปลกใหม่ เป็นการเปิดโลกการเรียนรู้ อีกทั้งได้ฝึกความมีระเบียบวินัยในการอยู่ร่วมกับผู้อื่น โดยมีคุณพ่อศักดิ์ชัย ตรีว่าอุดม รองอธิการและเหรัญญิก และคุณครูชั้น ป.1-ป.3 ควบคุมดูแลนักเรียน เมื่อวันอังคารที่ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2566