Activities, Latest News
งาน “วันประกาศเกียรติคุณ” ปีการศึกษา 2567
คุณพ่อประเสริฐ สมงาม อธิการโรงเรียนเซนต์ดอมินิก เป็นประธานในงาน “วันประกาศเกียรติคุณ” พร้อมด้วยคุณพ่อศักดิ์ชัย
Friday
24 Novงานอนามัยโรงเรียนศูนย์บริการสาธารณสุข 2 วัดมักกะสัน สำนักอนามัย กรุงเทพมหานคร งานอนามัยโรงเรียน ได้มาฉีดวัคซีนป้องกันโรคหัด หัดเยอรมัน และคางทูม เพื่อเป็นการกระตุ้นภูมิคุ้มกันให้กับนักเรียนชั้น ป.1 จากนั้นมีการบรรยายเรื่องการสร้างเสริมภูมิคุ้มกันโรคคอตีบ และบาดทะยัก พร้อมทั้งฉีดวัคซีน เพื่อเป็นการสร้างภูมิคุ้มกันให้กับนักเรียนชั้น ป.6 เมื่อวันศุกร์ที่ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2566 ณ โถงอาคารมารีย์ฯ