Activities, Latest News
กิจกรรมอบรมฟื้นฟูจิตใจนักเรียนคาทอลิก ม.1-3 ปีการศึกษา 2567
ฝ่ายอภิบาลโรงเรียนเซนต์ดอมินิก จัดกิจกรรมอบรมฟื้นฟูจิตใจ ประจำปีการศึกษา 2567 สำหรับนักเรียนคาทอลิกชั้น ม.1-3
Saturday
23 Decวันเสาร์ที่ 23 ธันวาคม พ.ศ. 2566 ฝ่ายอภิบาลโรงเรียนเซนต์ดอมินิก ได้จัดพิธีบูชาขอบพระคุณโอกาสรับศีลมหาสนิทครั้งแรกของนักเรียนคาทอลิก จำนวน 11 คน (ชั้นประถมศึกษาปีที่ 3 จำนวน 8 คน ชั้นประถมศึกษาปีที่ 4 จำนวน 2 คน และชั้นประถมศึกษาปีที่ 6 จำนวน 1 คน) โดยมีคุณพ่อยะรัตน์ ไชยรา จิตตาภิบาล เป็นประธานในพิธี ณ วัดแม่พระองค์อุปถัมภ์ โรงเรียนเซนต์ดอมินิก