งาน “วันประกาศเกียรติคุณ” ปีการศึกษา 2567
คุณพ่อประเสริฐ สมงาม อธิการโรงเรียนเซนต์ดอมินิก เป็นประธานในงาน “วันประกาศเกียรติคุณ” พร้อมด้วยคุณพ่อศักดิ์ชัย
Friday
5 Janกลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ นำนักเรียนระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 2/4 และ 2/5 เข้าร่วมโครงการประเมินและพัฒนาศักยภาพทางด้านการสื่อสารภาษาอังกฤษ ด้วยเทคโนโลยีปัญญาประดิษฐ์ ซึ่งเป็นโครงการที่นำเทคโนโลยีเข้ามาช่วยแก้ไขปัญหาด้านทักษะสื่อสารภาษาอังกฤษของนักเรียนไทย โดยการนำเสนอบทเรียนและกิจกรรมผ่านแอปพลิเคชัน ให้นักเรียนฝึกพูดและโต้ตอบเป็นภาษาอังกฤษ ตามมาตรฐานสากลยุโรป CEFR พร้อมรับคำชี้แนะแบบรายบุคคลจากผู้ช่วยปัญญาประดิษฐ์ (Edsy AI Speaking Coach) จัดโดย บริษัท เอ็ดดูเคชั่น อีซี่ (ไทยแลนด์) จำกัด ร่วมกับ สำนักพัฒนานวัตกรรมการจัดการศึกษา ภายใต้สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน และสำนักการศึกษา กรุงเทพมหานคร เมื่อวันศุกร์ที่ 5 มกราคม พ.ศ. 2567 ณ ห้องประชุมรีกัลโดเน โรงเรียนเซนต์ดอมินิก