1 ใน 3 เด็กไทย คว้ารางวัล Diamond คณิตศาสตร์นานาชาติ
ด.ช.สรณิจ กิติเฉลิมเกียรติ ม.3/1 เข้าร่วมกิจกรรมคณิตศาสตร์และได้รับรางวัลต่าง ๆ ดังนี้
Wednesday
10 Janกลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ จัด “โครงการนำช้างน้อยสู่ช้างเผือก (พี่สอนน้อง)” ซึ่งเป็นโครงการต่อเนื่อง เพื่อให้นักเรียนระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ 4 ที่มีความสนใจ และต้องการพัฒนาทักษะวิชาคณิตศาสตร์ ได้ทบทวนเนื้อหาหรือเรียนเพิ่มเติมจากชั่วโมงเรียน โดยมีพี่ ๆ มัธยมศึกษาตอนปลายที่มีความสามารถทางคณิตศาสตร์ มีจิตอาสา มาช่วยสอนน้อง ๆ ทุกวันศุกร์ เวลา 07.30 – 08.00 น. ซึ่งพี่ ๆ ได้เตรียมสื่อการสอนและเอกสารประกอบการเรียนให้น้อง ๆ ได้ฝึกหัดทำแบบทดสอบ ด้วยบรรยากาศการเรียนที่เป็นกันเอง โดยมีนักเรียนมัธยมศึกษาตอนปลายเป็นวิทยากรสอนน้อง ตลอดปีการศึกษา 2566 ดังนี้