งาน “วันประกาศเกียรติคุณ” ปีการศึกษา 2567
คุณพ่อประเสริฐ สมงาม อธิการโรงเรียนเซนต์ดอมินิก เป็นประธานในงาน “วันประกาศเกียรติคุณ” พร้อมด้วยคุณพ่อศักดิ์ชัย
Thursday
11 Janกลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ จัดกิจกรรมการแข่งขันคณิตคิดเร็ว เพื่อให้นักเรียนได้ฝึกทักษะกระบวนการคิด มีเทคนิคการคิดเลขได้อย่างรวดเร็ว และถูกต้อง สำหรับรอบคัดเลือก ระหว่างวันจันทร์ที่ 8 ถึงวันพุธที่ 10 มกราคม พ.ศ. 2567 ประกอบด้วยการแข่งขันคณิตคิดเลขเร็ว ระดับชั้น ป.1-3 เกม 24 ระดับชั้น ป.4-ม.3 และเกม IQ 180 ระดับชั้น ม.4-6 โดยมีการแข่งขันรอบชิงชนะเลิศ เมื่อวันพฤหัสบดีที่ 11 มกราคม พ.ศ. 2567 ณ ห้องประชุมอัลเบรา และห้องเรียน ป.1/2 โรงเรียนเซนต์ดอมินิก