งาน “วันประกาศเกียรติคุณ” ปีการศึกษา 2567
คุณพ่อประเสริฐ สมงาม อธิการโรงเรียนเซนต์ดอมินิก เป็นประธานในงาน “วันประกาศเกียรติคุณ” พร้อมด้วยคุณพ่อศักดิ์ชัย
Thursday
11 Janวงโยธวาทิตโรงเรียนเซนต์ดอมินิก เข้าค่ายรวมวงโยธวาทิตซาเลเซียน ระหว่างวันจันทร์ที่ 8 ถึงวันจันทร์ที่ 15 มกราคม พ.ศ. 2567 โดยได้ฝึกซ้อมการแสดงสำหรับขบวนพาเหรดประชาสัมพันธ์กิจกรรมการแข่งขันมหกรรมกีฬาซาเลเซียนแห่งประเทศไทย ครั้งที่ 10 ตลอดจนเตรียมการแสดงคอนเสิร์ตของวงโยธวาทิตซาเลเซียน (Salesian Band) ซึ่งบรรยากาศของการเข้าค่ายมีทั้งความมุ่งมั่นตั้งใจ ความสนุกสนาน รอยยิ้ม เสียงดนตรี และเหนืออื่นใดคือมิตรภาพของครอบครัวซาเลเซียน ณ โรงเรียนสารสิทธิ์พิทยาลัย จ.ราชบุรี