กิจกรรมอบรมฟื้นฟูจิตใจนักเรียนคาทอลิก ม.1-3 ปีการศึกษา 2567
ฝ่ายอภิบาลโรงเรียนเซนต์ดอมินิก จัดกิจกรรมอบรมฟื้นฟูจิตใจ ประจำปีการศึกษา 2567 สำหรับนักเรียนคาทอลิกชั้น ม.1-3
Friday
19 Janกลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ภาษาจีน โรงเรียนเซนต์ดอมินิก ร่วมกับ โรงเรียนภาษาสายสัมพันธ์ นำนักเรียนแผนการเรียน Gifted ภาษาจีน ชั้น ม.1-ม.6 จำนวน 55 คน ทัศนศึกษาแหล่งเรียนรู้นอกสถานที่ Chinese One Day Trip ทั้งนี้มาสเตอร์ปิยทัย โกศินานนท์ ผู้ช่วยผู้อำนวยการฝ่ายนโยบายและแผน ให้โอวาทนักเรียนก่อนเดินทาง จากนั้นเมื่อไปถึงสถานที่ นักเรียนได้รับฟังการบรรยายประวัติความเป็นมา ข้อมูลความรู้ต่าง ๆ ตลอดจนร่วมกิจกรรม “แบ่งทัพจับมุมจีน ศิลปะยุคหมิงและชิง” พร้อมบันทึกภาพ ทำใบงานความรู้ เล่นเกมฝึกทักษะภาษาจีน และกิจกรรม “อร่อยคำจีนคำ” โดยมีมาสเตอร์ขจรศักดิ์ จากกิ่งเรืองโรจน์ ผู้ช่วยผู้อำนวยการฝ่ายบุคลากร มิสมณี เงากระจ่าง ครูผู้ประสานงาน พร้อมคณะวิทยากรด้านภาษาจีนดูแลและให้คำแนะนำตลอดกิจกรรม เมื่อวันศุกร์ที่ 19 มกราคม พ.ศ. 2567 ณ วัดบรมราชากาญจนาภิเษกอนุสรณ์ (วัดเล่งเน่ยยี่ 2) จังหวัดนนทบุรี และ Dubua Cafe (ดูบัวคาเฟ่) จังหวัดนครปฐม