งาน “วันประกาศเกียรติคุณ” ปีการศึกษา 2567
คุณพ่อประเสริฐ สมงาม อธิการโรงเรียนเซนต์ดอมินิก เป็นประธานในงาน “วันประกาศเกียรติคุณ” พร้อมด้วยคุณพ่อศักดิ์ชัย
Tuesday
30 Janโรงเรียนเซนต์ดอมินิกจัดพิธีตรีวารเตรียมฉลองนักบุญยอห์น บอสโก เป็นวันแรก เพื่อเทิดเกียรติแด่นักบุญยอห์น บอสโก ผู้สถาปนาคณะนักบวชซาเลเซียน เมื่อวันอังคารที่ 30 มกราคม พ.ศ. 2567 ณ ลานมาโกเน โดยมีคุณพ่อศักดิ์ชัย ตรีว่าอุดม รองอธิการและเหรัญญิก เป็นประธานในพิธี พร้อมทั้งให้ข้อคิดเกี่ยวกับอัตลักษณ์ของนักเรียนซาเลเซียนที่ต้องมีความ “ขยัน” ผ่านการขับร้องบทเพลง I have a dream เมื่อเราทุกคนต่างมีความฝัน ทุกสิ่งทุกอย่างจะดำเนินไปตามช่วงเวลาที่เหมาะสม จงมีความเชื่อมั่น และมีความนบนอบ เชื่อฟัง เพื่อไปถึงจุดหมายปลายทางตามที่ตั้งใจไว้