Activities, Latest News
งาน “วันประกาศเกียรติคุณ” ปีการศึกษา 2567
คุณพ่อประเสริฐ สมงาม อธิการโรงเรียนเซนต์ดอมินิก เป็นประธานในงาน “วันประกาศเกียรติคุณ” พร้อมด้วยคุณพ่อศักดิ์ชัย
Wednesday
14 Febฝ่ายวิชาการโรงเรียนเซนต์ดอมินิก ร่วมกับกลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย จัดทดสอบความสามารถในการอ่านภาษาไทย Reading Test (RT) สำหรับนักเรียนระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ 1 ตามเกณฑ์วัดมาตรฐานของสำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขึ้นพื้นฐาน กระทรวงศึกษาธิการ โดยแบ่งเป็นการอ่านรู้เรื่อง และอ่านออกเสียง เมื่อวันพุธที่ 14 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2567 ณ ห้องเรียน ป.1 และห้องสมุดมาร์เกรีตา โรงเรียนเซนต์ดอมินิก