งาน “วันประกาศเกียรติคุณ” ปีการศึกษา 2567
คุณพ่อประเสริฐ สมงาม อธิการโรงเรียนเซนต์ดอมินิก เป็นประธานในงาน “วันประกาศเกียรติคุณ” พร้อมด้วยคุณพ่อศักดิ์ชัย
Wednesday
14 Febเมื่อวันพุธที่ 14 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2567 คุณพ่อศักดิ์ชัย ตรีว่าอุดม รองอธิการและเหรัญญิก พร้อมด้วยผู้แทนครู ผู้แทนสมาคมผู้ปกครองและครูฯ ได้เดินทางไปเยี่ยมชมการฝึกและให้กำลังใจแก่นักศึกษาวิชาทหารชั้นปีที่ 2 และชั้นปีที่ 3 โรงเรียนเซนต์ดอมินิก ที่ศูนย์ฝึกนักศึกษาวิชาทหาร (เขาชนไก่) ตำบลลาดหญ้า อำเภอเมือง จังหวัดกาญจนบุรี โดยนักศึกษาวิชาทหารชั้นปีที่ 2 ฝึกภาคสนามตั้งแต่วันอังคารที่ 13 ถึงวันพฤหัสบดีที่ 15 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2567 ส่วนนักศึกษาวิชาทหารชั้นปีที่ 3 ฝึกภาคสนามตั้งแต่วันอังคารที่ 13 ถึงวันศุกร์ที่ 16 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2567