งาน “วันประกาศเกียรติคุณ” ปีการศึกษา 2567
คุณพ่อประเสริฐ สมงาม อธิการโรงเรียนเซนต์ดอมินิก เป็นประธานในงาน “วันประกาศเกียรติคุณ” พร้อมด้วยคุณพ่อศักดิ์ชัย
Saturday
9 Marโรงเรียนเซนต์ดอมินิก จัดให้มีการปฐมนิเทศนักเรียนใหม่ชั้น ป.1 ม.1 ม.4 และนักเรียนเข้าเรียนระหว่างชั้น ประจำปีการศึกษา 2567 ณ หอประชุมซาวีโอ โดยคุณพ่อเกรียงศักดิ์ ชัยพรแก้ว อธิการโรงเรียนเซนต์ดอมินิก ได้กล่าวต้อนรับผู้ปกครอง จากนั้นฝ่ายนโยบายและแผน ฝ่ายวิชาการ และฝ่ายปกครอง ได้แนะนำระเบียบปฏิบัติ แผนการเรียน แนะนำครูประจำชั้น ที่หอประชุมซาวีโอ พร้อมทั้งมีการรับผลสอบภาคเรียนที่ 2 ปีการศึกษา 2566 รวมถึงการรับหนังสือ สมุด กระเป๋า เข็มขัดนักเรียน บริเวณลานมาโกเน และร้านเครื่องเขียน เมื่อวันเสาร์ที่ 9 มีนาคม พ.ศ. 2567