งาน “วันประกาศเกียรติคุณ” ปีการศึกษา 2567
คุณพ่อประเสริฐ สมงาม อธิการโรงเรียนเซนต์ดอมินิก เป็นประธานในงาน “วันประกาศเกียรติคุณ” พร้อมด้วยคุณพ่อศักดิ์ชัย
Saturday
16 MarSD SUMMER COURSE 2024 ระหว่างวันจันทร์ที่ 11 มีนาคม ถึงวันพฤหัสบดีที่ 11 เมษายน พ.ศ. 2567 ในระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 1-4 ฝ่ายวิชาการโรงเรียนเซนต์ดอมินิก ได้จัดการเรียนการสอนเพื่อเตรียมความพร้อมแต่ละแผนการเรียนตามความถนัดและความสนใจของนักเรียน รวมทั้งจัดกิจกรรมชมรมสมรรถนะ สร้างทักษะชีวิต (S.D. Soft Skill Club) ให้นักเรียนได้ฝึกทักษะต่าง ๆ เพิ่มเติม
ระดับชั้น ม.1-3 วันจันทร์ วันพุธ และวันศุกร์ ภาคเช้าเน้นเนื้อหาวิชาการ ภาคบ่ายชมรมสมรรถนะฯ ส่วนวันอังคาร และวันพฤหัสบดี เรียนรู้วิชาการเช้า-บ่าย
ระดับชั้น ม.4 วันจันทร์ ถึงวันศุกร์ ภาคเช้าเรียนรู้วิชาการตามแผนการเรียน
กิจกรรมชมรมสมรรถนะ สร้างทักษะชีวิต (S.D. Soft Skill Club) มีดังนี้