งาน “วันประกาศเกียรติคุณ” ปีการศึกษา 2567
คุณพ่อประเสริฐ สมงาม อธิการโรงเรียนเซนต์ดอมินิก เป็นประธานในงาน “วันประกาศเกียรติคุณ” พร้อมด้วยคุณพ่อศักดิ์ชัย
Wednesday
20 Marคุณพ่อมานะชัย ธาราชัย รองอธิการและผู้จัดการวิทยาลัยเทคโนโลยีดอนบอสโก นำคณะนักบวช คุณครูซาเลเซียน The Don Bosco Educational Center (DBEC) จากประเทศฟิลิปปินส์ ตามโครงการ DBEC BED Learning Journey มาศึกษาดูงานและเยี่ยมชมโรงเรียนเซนต์ดอมินิก โดยมีมาสเตอร์ปิยทัย โกศินานนท์ ผู้ช่วยผู้อำนวยการฝ่ายนโยบายและแผน พร้อมคณะครูและนักเรียนให้การต้อนรับด้วยบรรยากาศครอบครัวซาเลเซียน ณ S.D. Stadium S.D. Music Zone S.D. Auditorium S.D. Corner อาคารยอห์น บอสโก อนุสรณ์ 200 ปีชาตกาล และเซนต์ดอมินิกพิพิธภัณฑาคาร อาคารบอสโก เมื่อวันพุธที่ 20 มีนาคม พ.ศ. 2567