งาน “วันประกาศเกียรติคุณ” ปีการศึกษา 2567
คุณพ่อประเสริฐ สมงาม อธิการโรงเรียนเซนต์ดอมินิก เป็นประธานในงาน “วันประกาศเกียรติคุณ” พร้อมด้วยคุณพ่อศักดิ์ชัย
Friday
22 Marฝ่ายอภิบาลโรงเรียนเซนต์ดอมินิก จัดพิธีมรรคาศักดิ์สิทธิ์ทุกวันศุกร์ในช่วงเทศกาลมหาพรต เพื่อเป็นการติดตามพระเยซูเจ้าบนเส้นทางกางเขนของพระองค์ตั้งแต่การถูกพิพากษาให้ประหารชีวิต และสิ้นพระชนม์ด้วยวิธีตรึงกับไม้กางเขน
มรรคาศักดิ์สิทธิ์เป็นการสวดภาวนาและรำพึงถึง 14 สถาน ซึ่งเป็นกิจศรัทธาของคริสตศาสนิกชนที่ถือปฏิบัติกันในช่วงเทศกาลมหาพรตและสัปดาห์ศักดิ์สิทธิ์ เมื่อวันศุกร์ที่ 22 มีนาคม พ.ศ. 2567 ณ วัดแม่พระองค์อุปถัมภ์ โดยมีคุณพ่อเกรียงศักดิ์ ชัยพรแก้ว อธิการ เป็นประธานในพิธี คุณพ่อยะรัตน์ ไชยรา จิตตาภิบาล ร่วมประกอบพิธี