กิจกรรมอบรมฟื้นฟูจิตใจนักเรียนคาทอลิก ม.1-3 ปีการศึกษา 2567
ฝ่ายอภิบาลโรงเรียนเซนต์ดอมินิก จัดกิจกรรมอบรมฟื้นฟูจิตใจ ประจำปีการศึกษา 2567 สำหรับนักเรียนคาทอลิกชั้น ม.1-3
Saturday
30 Marเมื่อวันศุกร์ที่ 29 มีนาคม พ.ศ. 2567 ฝ่ายวิชาการระดับมัธยมศึกษา โรงเรียนเซนต์ดอมินิก จัดกิจกรรมศึกษาเรียนรู้นอกห้องเรียน และเพิ่มพูนประสบการณ์ตรงให้กับนักเรียน โดยการนำนักเรียนระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 4 แผนการเรียนธุรกิจโรงแรมและการประกอบอาหาร (HCP) ไปศึกษาเรียนรู้ ณ วิทยาลัยดุสิตธานี ซึ่งเป็นการเตรียมความพร้อมตามแนวทางการสอนพิเศษภาคฤดูร้อน เพื่อเสริมสร้างพื้นฐานการเรียนในปีการศึกษา 2567 โดยมีมิสปัณยตา สุริยะ กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพ เป็นครูผู้ดูแล