กิจกรรมอบรมฟื้นฟูจิตใจนักเรียนคาทอลิก ม.1-3 ปีการศึกษา 2567
ฝ่ายอภิบาลโรงเรียนเซนต์ดอมินิก จัดกิจกรรมอบรมฟื้นฟูจิตใจ ประจำปีการศึกษา 2567 สำหรับนักเรียนคาทอลิกชั้น ม.1-3
Sunday
31 Marมิสภคญา จงจิตดังจง และ มิสนันทิกา พันธนะหิรัญ กลุ่มสาระการเรียนรู้วิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี ครูที่ปรึกษาชมรม SD Content Creator ซึ่งเป็นกิจกรรมชมรมสมรรถนะ สร้างทักษะชีวิต (S.D. Soft Skill Club) ของการเรียนพิเศษภาคฤดูร้อน โรงเรียนเซนต์ดอมินิก SD SUMMER COURSE 2024 ระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 1-4 ได้นำนักเรียนในชมรมฯ จำนวน 23 คน ไปทัศนศึกษาและถ่ายทำคลิปวีดิทัศน์ ตามเนื้อหา (Content) ของแต่ละกลุ่ม ด้วยรูปแบบการนำเสนอผ่านสื่อออนไลน์อย่างสร้างสรรค์ เมื่อวันศุกร์ที่ 22 และวันพุธที่ 27 มีนาคม พ.ศ. 2567 ณ Museum Siam