กิจกรรมอบรมฟื้นฟูจิตใจนักเรียนคาทอลิก ม.1-3 ปีการศึกษา 2567
ฝ่ายอภิบาลโรงเรียนเซนต์ดอมินิก จัดกิจกรรมอบรมฟื้นฟูจิตใจ ประจำปีการศึกษา 2567 สำหรับนักเรียนคาทอลิกชั้น ม.1-3
Tuesday
14 Mayโรงเรียนเซนต์ดอมินิกจัดอบรมภาษาอังกฤษเบื้องต้น Daily English Conversation สำหรับพนักงานโรงเรียนเซนต์ดอมินิก โดยคุณพ่อศักดิ์ชัย ตรีว่าอุดม รองอธิการและผู้จัดการ ได้กล่าวเปิดการอบรมสัมมนา
จากนั้นเข้าสู่การอบรมสัมมนา โดย ม.สุรชัย ตันฑะเสน และ ม.ฐิติกร กุลดิลก กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ เป็นวิทยากร ทั้งนี้เพื่อพัฒนาความรู้การใช้ภาษาอังกฤษ อีกทั้งเพื่อเพิ่มความมั่นใจในการสื่อสารภาษาอังกฤษสำหรับการปฏิบัติงาน เมื่อวันอังคารที่ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2567 ณ หอประชุมซาวีโอ โรงเรียนเซนต์ดอมินิก