กิจกรรมอบรมฟื้นฟูจิตใจนักเรียนคาทอลิก ม.1-3 ปีการศึกษา 2567
ฝ่ายอภิบาลโรงเรียนเซนต์ดอมินิก จัดกิจกรรมอบรมฟื้นฟูจิตใจ ประจำปีการศึกษา 2567 สำหรับนักเรียนคาทอลิกชั้น ม.1-3
Thursday
16 Mayสโมสรอินเทอร์แรคท์โรงเรียนเซนต์ดอมินิก ร่วมกับ สโมสรอินเทอร์แรคท์โรงเรียนสตรีวัดมหาพฤฒาราม ในพระบรมราชินูปถัมภ์ จัดทำโครงการ Giving Books, Giving Bright โดยการจัดกิจกรรมเกมสันทนาการ พร้อมนำเครื่องอุปโภคบริโภค อุปกรณ์การเรียน และทุนการศึกษามอบแก่น้อง ๆ มูลนิธิบ้านนกขมิ้น อีกทั้งช่วยกันทำความสะอาดเครื่องใช้ของมูลนิธิฯ เพื่อสร้างบรรยากาศที่เอื้อต่อการเรียนรู้ ณ มูลนิธิบ้านนกขมิ้น กรุงเทพฯ เมื่อวันอังคารที่ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2567