กิจกรรมอบรมฟื้นฟูจิตใจนักเรียนคาทอลิก ม.1-3 ปีการศึกษา 2567
ฝ่ายอภิบาลโรงเรียนเซนต์ดอมินิก จัดกิจกรรมอบรมฟื้นฟูจิตใจ ประจำปีการศึกษา 2567 สำหรับนักเรียนคาทอลิกชั้น ม.1-3
Friday
17 Mayงานรักษาดินแดน โรงเรียนเซนต์ดอมินิก จัดกิจกรรมเตรียมความพร้อมสมรรถนะร่างกาย สำหรับนักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 4 ในช่วงเช้าวันจันทร์ถึงวันศุกร์ ระหว่างเวลา 07.00-08.00 น. เพื่อสมัครเข้ารับการฝึกวิชาทหาร ปีการศึกษา 2567 (ร.ด.) โดยมี มาสเตอร์เทิดทัย คนล้ำ และ มาสเตอร์วิรุทธ์ นุ่มรอด ให้คำแนะนำ ดูแลการฝึกด้วยการให้นักเรียนออกกำลังกาย วิ่ง Sit-up และวิดพื้น ณ S.D. Stadium อาคารยอห์น บอสโก อนุสรณ์ 200 ปีชาตกาล ทั้งนี้นักเรียนจะไปสมัครและทดสอบ ในวันเสาร์ที่ 8 มิถุนายน พ.ศ. 2567 ที่โรงเรียนรักษาดินแดน