กิจกรรมอบรมฟื้นฟูจิตใจนักเรียนคาทอลิก ม.1-3 ปีการศึกษา 2567
ฝ่ายอภิบาลโรงเรียนเซนต์ดอมินิก จัดกิจกรรมอบรมฟื้นฟูจิตใจ ประจำปีการศึกษา 2567 สำหรับนักเรียนคาทอลิกชั้น ม.1-3
Friday
21 Junกลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ จัดกิจกรรม Morning Chat 2024 ซึ่งเป็นโครงการต่อเนื่องในการแบ่งปันความรู้ภาษาอังกฤษ โดยการเปิดโอกาสให้นักเรียนได้แสดงความสามารถด้านทักษะภาษาอังกฤษช่วงกิจกรรมเข้าแถวเช้า ด้วยรูปแบบการพูดสนทนา แนะนำคำศัพท์ เทคนิคการเรียนรู้ภาษาอังกฤษให้นักเรียนทุกระดับชั้นได้รับฟัง ทั้งนี้มีคุณครูกลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศเป็นที่ปรึกษา เพื่อให้นักเรียนได้ฝึกฝนทักษะ เสริมสร้างความมั่นใจในการใช้ภาษาอังกฤษสำหรับชีวิตประจำวันได้อย่างถูกต้อง เมื่อวันศุกร์ที่ 21 มิถุนายน พ.ศ. 2567 ณ ลานมาโกเน และโถงอาคารยอห์น บอสโก อนุสรณ์ 200 ปีชาตกาล โรงเรียนเซนต์ดอมินิก