กิจกรรมอบรมฟื้นฟูจิตใจนักเรียนคาทอลิก ม.1-3 ปีการศึกษา 2567
ฝ่ายอภิบาลโรงเรียนเซนต์ดอมินิก จัดกิจกรรมอบรมฟื้นฟูจิตใจ ประจำปีการศึกษา 2567 สำหรับนักเรียนคาทอลิกชั้น ม.1-3
Tuesday
14 Junคุณพ่อมนูญ สนเจริญ อธิการ, คุณพ่อศักดิ์ชัย ตรีว่าอุดม รองอธิการ/จิตตาธิการ และคุณพ่อเกรียงศักดิ์ ชัยพรแก้ว ผู้จัดการ/เหรัญญิก ให้เกียรติบันทึกภาพร่วมกับสโมสรอินเตอร์แรคท์โรงเรียนเซนต์ดอมินิก ในโอกาสดำเนินโครงการ “ห่วงหูกระป๋องอะลูมิเนียมเพื่อขาเทียมคนพิการ” ซึ่งเป็นการรับบริจาคจากครู ผู้ปกครอง และนักเรียน จำนวน 80 กิโลกรัม และนำไปบริจาคแก่มูลนิธิขาเทียม ในสมเด็จพระศรีนครินทราบรมราชชนนี โดยมีผู้แทน รศ.นพ.วัชระ รุจิเวชพงศธร รักษาการในตำแหน่งเลขาธิการมูลนิธิขาเทียมฯ เป็นผู้รับมอบ เมื่อวันอังคารที่ 14 มิถุนายน 2559