Activities, Latest News
งาน “วันประกาศเกียรติคุณ” ปีการศึกษา 2567
คุณพ่อประเสริฐ สมงาม อธิการโรงเรียนเซนต์ดอมินิก เป็นประธานในงาน “วันประกาศเกียรติคุณ” พร้อมด้วยคุณพ่อศักดิ์ชัย
Thursday
27 Octโรงเรียนเซนต์ดอมินิกจัดพิธีถวายราชสักการะ และถวายความอาลัย แด่พระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดช พระผู้เสด็จสู่สวรรคาลัย โดยมีการกล่าวบทถวายราชสักการะและถวายความอาลัย พร้อมกับบทอธิษฐานภาวนาแด่ดวงพระวิญญาณของพระองค์ ในการนี้คณะผู้ใหญ่ ผู้บริหาร คุณครู นักเรียน และเจ้าหน้าที่ทุกคนของโรงเรียนได้พร้อมใจกันร่วมพิธีบนหอประชุมซาวีโอ เมื่อวันพฤหัสบดีที่ 27 ตุลาคม 2559