ผลการแข่งขันตอบปัญหาทางวิชาการเป็นภาษาอังกฤษ เมื่อวันศุกร์ที่ 25 พฤศจิกายน 2559 ณ มหาวิทยาลัยรังสิต ดังนี้
- นายกระสินธุ์ ดิษฐอร่าม ม.4/3 และ นายธนวัฒน์ จิตตเศรษฐสิน ม.5/3 รางวัลชมเชย ได้รับเหรียญรางวัล และโล่ ประเภทการอ่านเร็ว
- ด.ช.ยูกิ สมัครธัญญกรณ์ ม.3/1 และด.ช.ปวเรศ บัวเลิศ ม.3/1 รางวัลชมเชย ได้รับเหรียญรางวัล และโล่ ประเภทการตอบปัญหาเกี่ยวกับบทเพลงพระราชนิพนธ์ในพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว รัชกาลที่ 9
- นายธนพล วัชรโกเมนกุล ม.6/1 และ นายพิทวัส กุลไกรจักร ม.6/1 ชนะเลิศ ได้รับเหรียญรางวัล และโล่ ประเภทการตอบปัญหาเกี่ยวกับบทเพลงพระราชนิพนธ์ในพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว รัชกาลที่ 9