งาน “วันประกาศเกียรติคุณ” ปีการศึกษา 2567
คุณพ่อประเสริฐ สมงาม อธิการโรงเรียนเซนต์ดอมินิก เป็นประธานในงาน “วันประกาศเกียรติคุณ” พร้อมด้วยคุณพ่อศักดิ์ชัย
Thursday
24 Novเมื่อวันพฤหัสบดีที่ 24 พฤศจิกายน 2559 ผู้แทนครู และนักเรียนชุมนุม S.D. WEBTEAM เข้าเยี่ยมชมบริษัท Dek-D Interactive จำกัด ผู้ผลิตเว็บไซต์ Dek-D.com โดยได้ชมกระบวนการการผลิตเว็บไซต์ การจัดการเว็บไซต์อย่างมีระบบ การแบ่งหน้าที่การทำงาน การออกแบบที่ตรงกลุ่มเป้าหมายรวมถึงการออกแบบที่สวยงาม เพื่อนำมาพัฒนาความรู้ความสามารถตามศักยภาพ ความสนใจของนักเรียน และนำกลับไปต่อยอดองค์ความรู้ในการทำงานของชุมนุมที่โรงเรียนต่อไป